Činnost Klubu Hanoi

Zájmová umělecká skupina Ba Mien Dat Viet

Klub HN
30.07.2010

Pocházíme ze tří oblastí Vietnamu, z mnoha různých míst. Lišíme se v tolika věcech, ale máme jedno společné. Milujeme hudbu, tanec a divadlo. Staňte se členy skupiny!
Chúng tôi từ ba miền Việt Nam, hội tự từ nhiều nơi, mặc dù khác nhau về nhiều mặt, nhưng chúng tôi đều có một điều chung là yêu văn hoá văn nghệ. Mời các bạn tự nguyên tham gia vào đội!

Dne 16 května 2010 se uskutečnilo první setkání v místnosti organizace Lhave Čhave v šestém patře v domě "7 tang" na Sapě v Praze.

S myšlenkou založení skupiny přišel někdo, kdo si myslel, že pokud přibude v životě trochu více kultury, bude život veselejší a přijatelnější. Pod záštitou Klubu Hanoi a za podpory Lhave Čhave skupinu vede paní Hoang Thi Thom a organizačně zajišťuje Jiří Kocourek. Členové si našli čas a v současné době jich je 11. Scházíme se po pracovní době, nemáme zatím velké zázemí.

Nezaměřujeme na jednu uměleckou oblast. Vybíráme si podle schopností členů, jejichž názor je také důležitý pro nasměrování činnosti skupiny.  Rádi bychom představovali písně, tance s kořeny vietnamských tradic. Mezi první nacvičované představení patří přehlídky tradičních oděvů, tanec s klobouky, tanec s vějíři, humorné scénky, zpěv.

V současné době přijímáme členy bez rozdílu věku a schopností. Hledáme někoho, kdo by chtěl skupinu při nácviku i při vystoupení doprovázet korepeticí.

Staňte se členy skupiny! Nacvičujeme od 18:30 do 21:00 v pondělí a v pátek v domě "7 tang" na Sapě v Praze. Kontakty: Hoàng Thị Thơm, +420 739 282 609 /vietnamsky/ a Jirka Kocourek, +420 603 583 690 /česky/ nebo v kanceláři Klubu Hanoi v otevíracích hodinách.

Đội văn nghệ Ba Miền Đất Việt

Xin chào tất cả bạn đọc!

Vào chủ nhật ngày 16 tháng 5 năm 2010 đội văn nghệ Ba Miền Đất Việt đã có cuộc gặp mặt đầu tiên tại phòng của tổ chức phi chính phủ Lhave Čhave trên tầng sáu của nhà 7 tầng tại Sapa ở Praha.

Chúng tôi lập ra đội trước hết là ý tưởng của một bạn nữ, mới sang đây và nghĩ là nên có thêm chút văn hoá nào đó thì cuộc sống sẽ trở nên vui vẽ và yêu đời hơn. Dưới sự dẫn dắt của Câu lạc bộ Hà Nội và được hỗ trợ phòng và thiết bị của Lhave Čhave. Đội do chị Hoaǹg Thị Thơm quản lý và huy động bạn tập, do anh Jirka Kocourek điều hành. Chúng tôi đã ra sức tìm người tự nguyện, có thời gian để tham gia những hoạt động đi học hay đi tập. Ban đầu chúng tôi đã có 9 người, hiện nay đã có 11 người. Chúng tôi là những người bình thường, sau những giờ làm việc, sau những giờ mệt mỏi, chúng tôi gặp nhau ca múa hát. Chưa có nhiều cơ sở.

Chúng tôi không giới hạn về hình thức của những loại văn nghệ và cũng không giới hạn về chương trình tập luyên. Chúng tôi chọn từ khả năng có tự nhiên của bạn và lấy ý kiến chung của tất cả mọi người để chọn ra tiết mục phù hợp. Chúng tôi thích giới thiệu các bài hát, các điệu múa bắt nguồn từ văn hoá truyền thống Việt Nam ra. Các tiết mục bắt đầu tập hiện tại: thời trang áo truyền thống, múa nón, múa quạt, hài kịch, hát và nhảy.

Hiện nay chúng tôi dang tìm các bạn không giới hạn về đồ tuổi giới tính biết đàn các loại dụng cụ đàn hay là biết sử dụng các loại nhạc cụ khác để tập và diễn với chúng tôi.

Mời các bạn tự nguyên tham gia vào đội. Thời gian tập: vào 18:30 đến 21:00 giờ tối hàng tuần mỗi thứ hai và thứ sáu ở tầng sáu nhà 7 tầng Sapa tại Praha - Libuš. Liên hệ trước: chị Hoàng Thị Thơm, +420 739 282 609 /tiếng Việt/ và anh Jirka Kocourek, +420 603 583 690 /tiếng Séc/ hay là văn phòng Câu lạc bộ Hà Nội. Vào giờ mở cửa thường.

klubhanoi@klubhanoi.cz